Themes - Twenty Eleven - en to vi_VN translation catalogue (124 entries)

note: Description of the theme
en: The 2011 theme for WordPress is sophisticated, lightweight, and adaptable. Make it yours with a custom menu, header image, and background -- then go further with available theme options for light or dark color scheme, custom link colors, and three layout choices. Twenty Eleven comes equipped with a Showcase page template that transforms your front page into a showcase to show off your best content, widget support galore (sidebar, three footer areas, and a Showcase page widget area), and a custom "Ephemera" widget to display your Aside, Link, Quote, or Status posts. Included are styles for print and for the admin editor, support for featured images (as custom header images on posts and pages and as large images on featured "sticky" posts), and special styles for six different post formats.
vi_VN: Giao diện 2011 cho WordPress rất tinh tế, gọn nhẹ và dễ ứng dụng. Hãy biến nó thành của bạn với một trình đơn tùy biến, ảnh tiêu đề và nền - và sau đó thao tác nhiều hơn với các tùy chọn theme gồm chế độ màu sáng và tối, liên kết màu sắc tùy biến và 3 lựa chọn về bố cục. Giao diện 2011 có một trang trình chiếu mẫu giúp chuyển đổi trang chủ của bạn thành một trang trình chiếu các nội dung hay nhất của bạn, nhiều widget hỗ trợ (sidebar, 3 khu vực cuối trang và 1 trang widget trình chiếu), và một "Ephemera" widget để hiển thị Aside, liên kết, trích dẫn, và trạng thái bài viết. Nó cũng bao gồm các dạng trang để in và chỉnh sửa quản trị, hỗ trợ ảnh nổi bật (giống như ảnh tiêu đề tùy biến trong bài viết hay các trang và các hình ảnh lớn gắn với các bài viết nổi bật) đặc biệt là sáu định dạng cho bài viết.

note: Theme Name of the theme
en: Twenty Eleven
vi_VN: Giao diện 2011

note: translators: %s: The post title.
en: One thought on &ldquo;%1$s&rdquo;
vi_VN: Một bình luận về &ldquo;%1$s&rdquo;

en: White
vi_VN: Trắng

en: Light Gray
vi_VN: Xám nhạt

en: Medium Gray
vi_VN: Xám vừa

en: Dark Gray
vi_VN: Xám đậm

en: Black
vi_VN: Đen

en: Blue
vi_VN: Xanh biển

note: Template Name of the theme
en: Sidebar Template
vi_VN: Mẫu giao diện sidebar

note: Template Name of the theme
en: Showcase Template
vi_VN: Mẫu trình chiếu

en: Tag Archives: %s
vi_VN: Lưu trữ cho từ khóa: %s

en: Next <span class="meta-nav">&rarr;</span>
vi_VN: Tiếp <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: <span class="meta-nav">&larr;</span> Previous
vi_VN: <span class="meta-nav">&larr;</span> Trước đó

en: Archives
vi_VN: Lưu trữ

en: Recent Posts
vi_VN: Bài viết mới

en: Featuring: %s
vi_VN: Nổi bật: %s

en: Featured Post
vi_VN: Bài viết nổi bật

en: Search
vi_VN: Tìm kiếm

en: Sorry, but nothing matched your search criteria. Please try again with some different keywords.
vi_VN: Rất tiếc, không có kết quả nào khớp với các tiêu chí của bạn. Xin vui lòng thử lại với những từ khóa khác.

en: Search Results for: %s
vi_VN: Kết quả tìm kiếm cho: %s

en: Number of posts to show:
vi_VN: Số bài viết hiển thị:

en: Title:
vi_VN: Tiêu đề:

en: 1 <span class="reply">comment &rarr;</span>
vi_VN: 1 <span class="reply">bình luận &rarr;</span>

en: Twenty Eleven Ephemera
vi_VN: 2011 Ephemera

en: Use this widget to list your recent Aside, Status, Quote, and Link posts
vi_VN: Sử dụng widget này đề liệt kê danh sách các Aside, trạng thái, trích dẫn và liên kết bài viết gần đây.

en: Layout
vi_VN: Sơ đồ trình bày

en: %s Theme Options
vi_VN: %s tùy chọn giao diện

en: Default color: %s
vi_VN: Màu mặc định: %s

en: Select a Color
vi_VN: Chọn màu

en: One-column, no sidebar
vi_VN: Một cột, không có sidebar

en: Content on right
vi_VN: Nội dung bên phải

en: Content on left
vi_VN: Nội dung bên trái

en: Dark
vi_VN: Tối

en: Light
vi_VN: Màu sáng

en: Overview
vi_VN: Tổng quan

en: <a href="https://wordpress.org/support/" target="_blank">Support</a>
vi_VN: <a href="https://wordpress.org/support/" target="_blank">Hỗ trợ</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Theme_Options_Screen" target="_blank">Documentation on Theme Options</a>
vi_VN: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Theme_Options_Screen" target="_blank">Tài liệu</a>

en: For more information:
vi_VN: Để biết thêm chi tiết:

en: Remember to click "Save Changes" to save any changes you have made to the theme options.
vi_VN: Hãy nhớ click "Lưu thay đổi" để lưu lại các thay đổi mà bạn đã thực hiện trong phần thiết lập giao diện.

en: <strong>Default Layout</strong>: You can choose if you want your site&#8217;s default layout to have a sidebar on the left, the right, or not at all.
vi_VN: <strong>Default Layout</strong>: Bạn có thể lựa chọn trang mặc địng của bạn&#8217;s có một silebar hiển thị ở vị trí bên trái, bên phải hoặc không có sidebar.

en: <strong>Link Color</strong>: You can choose the color used for text links on your site. You can enter the HTML color or hex code, or you can choose visually by clicking the "Select a Color" button to pick from a color wheel.
vi_VN: <strong>Link Color</strong>: Bạn có thể chọn màu cho liên kết bài viết trên trang của bạn. Bạn có thể chèn mã màu HTML hoặc mã HEX, hoặc lựa chọn bằng cách nhấn chọn thanh "Chọn lựa màu" để chọn một màu có sẵn trong bảng màu.

en: <strong>Color Scheme</strong>: You can choose a color palette of "Light" (light background with dark text) or "Dark" (dark background with light text) for your site.
vi_VN: <strong>Color Scheme</strong>: Bạn có thể chọn chế độ "Sáng" (nền sáng chữ tối) or  "Tối" (nền tối chữ sáng) cho trang của bạn.

en: Some themes provide customization options that are grouped together on a Theme Options screen. If you change themes, options may change or disappear, as they are theme-specific. Your current theme, Twenty Eleven, provides the following Theme Options:
vi_VN: Một số giao diện cung cấp tuỳ chọn tuỳ biến được nhóm lại với nhau trên một màn hình tùy chọn Giao diện. Nếu bạn thay đổi giao diện, tùy chọn có thể thay đổi hoặc không hiển thị, vì chúng là giao diện cụ thể. Giao diện hiện tại của bạn, 2011, cung cấp các tùy chọn giao diện sau đây:

en: Theme Options
vi_VN: Tùy chỉnh cho giao diện

en: Default Layout
vi_VN: Bố cục mặc định

en: Link Color
vi_VN: Màu sắc liên kết

en: Color Scheme
vi_VN: Chế độ màu

en: Next &rarr;
vi_VN: Tiếp theo &rarr;

en: &larr; Previous
vi_VN: &larr; Trước

en: Image navigation
vi_VN: Điều hướng hình ảnh

en: Skip to secondary content
vi_VN: Chuyển đến nội dung thứ cấp

en: Skip to primary content
vi_VN: Chuyển đến nội dung chính

en: Main menu
vi_VN: Trình đơn chính

en: Page %s
vi_VN: Trang %s

en: Reply <span>&darr;</span>
vi_VN: Phản hồi <span>&darr;</span>

en: Your comment is awaiting moderation.
vi_VN: Bình luận của bạn đang đợi phản hồi.

note: translators: 1: date, 2: time
en: %1$s at %2$s
vi_VN: %1$s lúc %2$s

en: %1$s on %2$s <span class="says">said:</span>
vi_VN: %1$s vào lúc %2$s <span class="says">said:</span>

en: Newer posts <span class="meta-nav">&rarr;</span>
vi_VN: Bài viết mới hơn <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: <span class="meta-nav">&larr;</span> Older posts
vi_VN: <span class="meta-nav">&larr;</span> Bài viết cũ hơn

en: Post navigation
vi_VN: Điều hướng bài viết

en: Footer Area Three
vi_VN: Khu vực cuối trang thứ 3

en: Footer Area Two
vi_VN: Khu vực cuối trang thứ 2

en: An optional widget area for your site footer
vi_VN: Khu vực widget tự chọn cho phần cuối trang của bạn

en: Footer Area One
vi_VN: Khu vực cuối trang thứ nhất

en: The sidebar for the optional Showcase Template
vi_VN: Sidebar cho mẫu trang trình chiếu tùy chọn

en: Showcase Sidebar
vi_VN: Sidebar trình chiếu

en: Main Sidebar
vi_VN: Thanh bên chính

note: translators: header image description
en: Hanoi Plant
vi_VN: Chi nhánh Hà Nội

note: translators: header image description
en: Willow
vi_VN: Cây liễu

note: translators: header image description
en: Lanterns
vi_VN: Đèn lồng

note: translators: header image description
en: Chessboard
vi_VN: Bàn cờ

note: translators: header image description
en: Pine Cone
vi_VN: Quả thông

note: translators: header image description
en: Trolley
vi_VN: Xe đẩy

note: translators: header image description
en: Shore
vi_VN: Bờ biển

note: translators: header image description
en: Wheel
vi_VN: Bánh xe

en: Primary Menu
vi_VN: Trình đơn cơ sở

en: Proudly powered by %s
vi_VN: Tự hào được phát triển từ %s

en: Semantic Personal Publishing Platform
vi_VN: Nền tảng chia sẻ bài viết cá nhân

en: Featured
vi_VN: Nổi bật

en: Status
vi_VN: Trạng thái

en: View all posts by %s <span class="meta-nav">&rarr;</span>
vi_VN: Xem tất cả các bài viết của %s <span class="meta-nav">&rarr</span>

en: This entry was posted by <a href="%6$s">%5$s</a>. Bookmark the <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">permalink</a>.
vi_VN: Bài viết được đăng tải bởi <a href="%6$s">%5$s</a>. Bookmark the <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">permalink</a>.

en: This entry was posted in %1$s by <a href="%6$s">%5$s</a>. Bookmark the <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">permalink</a>.
vi_VN: Bài viết được đăng tải tại %1$s by <a href="%6$s">%5$s</a>. Đánh dấu <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">permalink</a>.

en: This entry was posted in %1$s and tagged %2$s by <a href="%6$s">%5$s</a>. Bookmark the <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">permalink</a>.
vi_VN: Bài viết được đăng tải tại %1$s and tagged %2$s by <a href="%6$s">%5$s</a>. Đánh dấu <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">permalink</a>.

en: Quote
vi_VN: Trích dẫn

en: Link
vi_VN: Liên kết

en: View all posts by %s
vi_VN: Xem tất cả bài viết bằng %s

en: Image
vi_VN: Ảnh

en: <span class="%1$s">Tagged</span> %2$s
vi_VN: <span class="%1$s">Thẻ</span> %2$s

en: <span class="%1$s">Posted in</span> %2$s
vi_VN: <span class="%1$s">Đăng tải tại</span> %2$s

en: Permalink to %s
vi_VN: Liên kết cứng tới %s

en: This gallery contains <a %1$s>%2$s photo</a>. | This gallery contains <a %1$s>%2$s photos</a>.
vi_VN[0]: Thư viện này bao gồm <a %1$s>%2$s photo</a>.

en: Gallery
vi_VN: Thư viện của bài

en: This entry was posted in %1$s. Bookmark the <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">permalink</a>.
vi_VN: Bài này đã được đăng trong %1$s. Đánh dấu <a href="%3$s" title="Đường dẫn tĩnh tới %4$s" rel="bookmark">đường dẫn tĩnh</a>.

en: This entry was posted in %1$s and tagged %2$s. Bookmark the <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">permalink</a>.
vi_VN: Bài này đã được đăng trong %1$s và được gắn thẻ %2$s. Đánh dấu <a href="%3$s" title="Đường dẫn tĩnh tới %4$s" rel="bookmark">đường dẫn tĩnh</a>.

en: Edit
vi_VN: Chỉnh sửa

en: <b>%</b> Replies
vi_VN: <b>%</b> phản hồi

en: <b>1</b> Reply
vi_VN: <b>1</b> Phản hồi

en: Leave a reply
vi_VN: Trả lời

en: Pages:
vi_VN: Trang:

en: Continue reading <span class="meta-nav">&rarr;</span>
vi_VN: Tiếp tục đọc <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Reply
vi_VN: Trả lời

en: Comments are closed.
vi_VN: Không cho phép ghi chú.

en: Newer Comments &rarr;
vi_VN: Các bình luận mới hơn&rarr;

en: &larr; Older Comments
vi_VN: &larr; Những bình luận cũ hơn

en: Comment navigation
vi_VN: Điều hướng bình luận

note: translators: %1$s: The number of comments. %2$s: The post title.
en: %1$s thought on &ldquo;%2$s&rdquo; | %1$s thoughts on &ldquo;%2$s&rdquo;
vi_VN[0]: %1$s bình luận trong &ldquo;%2$s&rdquo;

en: This post is password protected. Enter the password to view any comments.
vi_VN: Bài viết này được bảo vệ bằng mật khẩu. Nhập mật khẩu để xem bình luận.

en: Category Archives: %s
vi_VN: Chuyên mục lưu trữ: %s

en: About %s
vi_VN: Về %s

en: Author Archives: %s
vi_VN: Lưu trữ của tác giả: %s

en: Apologies, but no results were found for the requested archive. Perhaps searching will help find a related post.
vi_VN: Xin lỗi, nhưng không có kết quả nào trong kho lưu trữ đáp ứng yêu cầu của bạn. Có lẽ tìm kiếm sẽ giúp bạn tìm thấy bài viết có liên quan.

en: Nothing Found
vi_VN: Không tìm thấy

en: Blog Archives
vi_VN: Lưu trữ

en: Yearly Archives: %s
vi_VN: Lưu trữ thường niên: %s

en: Monthly Archives: %s
vi_VN: Lưu trữ hàng tháng: %s

en: Daily Archives: %s
vi_VN: Lưu trữ hàng ngày: %s

note: translators: %1$s: smilie
en: Try looking in the monthly archives. %1$s
vi_VN: Thử tìm kiếm trong lưu trữ hàng tháng. %1$s

en: Most Used Categories
vi_VN: Các mục được dùng nhiều nhất

en: It seems we can&rsquo;t find what you&rsquo;re looking for. Perhaps searching, or one of the links below, can help.
vi_VN: Không thể tìm thấy nội dung bạn tìm kiếm. Hãy thử tìm kiếm khác hoặc một trong số các liên kết sau.

en: This is somewhat embarrassing, isn&rsquo;t it?
vi_VN: Ngại quá nhỉ?

note: Author of the theme
en: the WordPress team
vi_VN: Nhóm quản trị WordPress
